19 พ.ย. 2018, 03:26 น.

ผู้เขียน หัวข้อ: [ปรึกษา] ขอคำแนะนำเรื่องหมวกกันน็อคหน่อยครับ  (อ่าน 2387 ครั้ง)

ออฟไลน์ wr

• Newbie
  • *
ตอนนี้ไปยื่นไฟแนนซ์แล้วครับ หลังจากจองมาเกือบเดือน (รออายุงาน)

อยากให้แนะนำหมวกกันน็อคให้หน่อยครับ

มีให้เลือกหลายยี่ห่อเหลือเกิน Arai, AGV, Shoei

ราคาประมาณ 6-8 พัน มีตัวไหนใส่ดีๆ ขับเร็วๆ ซัก 140-160 แล้วสบาย ลู่ลม เสียงไม่ดังบ้างครับ

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Hero Member
    • CBR650F.com
Arai กับ Shoei สองยี่ห้อนี้ไว้ใจได้ครับ มาตราฐานสูงอยู่แล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าในงบ 8000 จะมีหรือเปล่า

ส่วน AGV โดยส่วนตัวคิดว่าถ้าไม่ใช่ตัวท็อป ไม่น่าใช้ครับ งานประกอบยังไม่ค่อยดีเท่าไร ถ้ายังไง ลองไปดูที่ร้านก่อนก็ได้ครับ ถ้าคิดว่ารับได้ก็จัดไปครับ

อ้อ ที่ความเร็ว 120 ขึ้นไป เสียงลมดังทุกยี่ห้อครับ วิธีแก้คือ เอาสำลีอุดหู ช่วยได้ครับ

ออฟไลน์ wr

• Newbie
  • *
เด๋วจะไปลองดูแล้วกันครับ

คง Arai ไม่ก็ Shoei แหละงั้น

เลือกตามรูปทรงหัวแล้วกัน

เพราะใส่ Real แล้วรู้สึกไม่เข้ากับทรงหัวยังไงไม่รู้

เบอร์ L ก็บีบแก้มไป จนฟันขบกับแก้ม

เบอร์ XL ก็ใหญ่ไปนิด

(ตั้งใจจะซื้อ 2 ใบครับ Real ไว้ใส่ในเมือง อีกใบหาดีๆ ไว้ขี่ออกทริป)

ไม่อยากให้คิดแบบนั้นนะครับ ที่ว่าของถูกใช้ในเมือง ของแพงใช้ออกทริป

ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา จะนอกเมืองหรือในเมืองก็เจ็บเหมือนกัน ทีนี้ก็ลองคิดดูครับว่าอยากจะได้ใบไหนไว้ช่วยชีวิต

เลือกสิ่งที่ดีที่สุดไว้ก่อนดีกว่าครับ หมวกดีๆ มีความทนทานสูง ใช้ยาวๆ 4-5 ปีฟองน้ำยังไม่ยุบเลยครับ ไว้ใจได้นะ

ออฟไลน์ wr

• Newbie
  • *
ไปรับรถพรุ่งนี้เที่ยงครับ  ;D

ป่านนี้น่าจะออกทริปแล้วมั้ง ขับขี่เป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ wr

• Newbie
  • *
ยังไม่ได้ไปไหนเลยครับ ขับๆ อยู่ที่ทำงาน-หอ

เสาร์ อาทิตย์ ก็ติดงานนอก

ฝนตกอีกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล. จัดแปะไปแล้ว รถจอดอยู่จะย้ายที่จอด รู้เรื่อง ถถถถ เป็นลอยเยอะเลย

ซะงั้น 555

ออฟไลน์ nubwo23

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ดีและมีประโยชน์มากๆมันน่าสนใจมากๆฉันรักเรื่องทั้งหมดที่คุณแบ่งปัน
วาตภัย

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.cbr650f.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com