11 ธ.ค. 2017, 18:09 น.

ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังเริ่มสงสัย..ว่าตัวเองวิตกจริตไปไหม??  (อ่าน 1018 ครั้ง)

ออฟไลน์ ParadoxBox

• Newbie
  • *
เกี่ยวกับเรื่องการแต่งตัวในการขับขี่ คือเวลาผมขี่ไปทำงานหรือออกไปไหนไกลๆหน่อยผมจะแต่งเต็มยศ คือเสื้อการ์ด การ์ดเข่า ถุงมือ หมวก รองเท้า มันจะดูโอเวอร์ไปไหมครับ เห็นบางคนขับขี่กันอย่างมากก็ถุงมือ รองเท้า หมวก หรือผมจะวิตกจริตเกินไปหว่า บางทีก็รู้สึกอายกับสายตาคนรอบข้างครับ เค้าจะดูเราเวอร์เกินไปรึเปล่า อยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ :-[ :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มี.ค. 2016, 01:49 น. โดย ParadoxBox »

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Hero Member
    • CBR650F.com
Re: กำลังเริ่มสงสัย..ว่าตัวเองวิตกจริตไปไหม??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มี.ค. 2016, 09:25 น. »
ไม่เว่อหรอกครับ เวลาขับทางไกลผมก็แต่งเต็มเหมือนกัน เวลาล้มช่วยได้เยอะครับ ผมเองก็เคยหลุดโค้งลงข้างทาง ก็ได้ชุด Safety นี่แหละช่วยไว้

แต่ถ้าขับไปทำงานใกล้ๆ ก็แต่งสบายๆ หมวก ถุงมือ รองเท้าหุ้มข้อ แล้วก็ขับช้าลงหน่อย ลดความห้าวลง ก็พอไปได้ครับ

แต่ก็มีนะ เพื่อนผมบางคนชอบขับเที่ยวตอนกลางคืน แต่งตัวสบายๆ ชิวๆ แต่ไปโน่น...บางแสนบ้างล่ะ สระบุรีบ้างล่ะ โห...ใจถึงกันจริงๆ ส่วนผมขอบายล่ะ

ออฟไลน์ ParadoxBox

• Newbie
  • *
Re: กำลังเริ่มสงสัย..ว่าตัวเองวิตกจริตไปไหม??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 2016, 22:38 น. »
ผมคุยกับเพื่อนๆก็แนะนำว่า"มึงใส่ไปเหอะ..เชื่อกรุมันเซฟได้เยอะ" ผมเลยเชื่อำพูดเพื่อนครับ..อิอิ แต่เพื่อนแอดมินนี่ใจคอโหดดีนะครับ แต่งตัวชิลๆไปถึงบางแสน...-.-

ออฟไลน์ Yobenjamas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 เม.ย. 2017, 17:24 น. »
หนูว่าไม่นะค่ะ เพราะหนูเองก็เป๋็นอยู่เหมือนกันอ่า

ออฟไลน์ Slackerz

• Newbie
  • *
ความประมาณเลยน่ะแบบนั้นไม่ใช่สิ่งที่ดีเลยน่ะผมว่า

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.cbr650f.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com