11 ธ.ค. 2017, 18:05 น.

ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ดหม้อน้ำใช้ของไรดีครับ ทำโคมไฟดำที่ไหนครับ  (อ่าน 1291 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamsohappy

• Newbie
  • *
ตอบหัวข้อเลยครับ การ์ดหม้อน้ำใช้ของไรดีครับ ทำโคมไฟดำที่ไหนครับ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Hero Member
    • CBR650F.com
การ์ดหม้อน้ำมีให้เลือกเยอะแยะเลยครับ มีหลักการเลือกคร่าวๆ คือ ต้องมีความแข็งแรง ไม่อ่อนยวบยาบ เหลี่ยมไม่คมจนบาดมือ มีระยะห่างจากหม้อน้ำนิดหน่อยเผื่อการยุบตัว ซึ่งของแบรนด์ไทยมีดีๆ หลายเจ้าเลย ลองดูตามร้านสปอนเซอร์ด้านบนครับ

ส่วนโคมไฟดำ จริงๆ ไม่อยากแนะนำเท่าไรนะครับ เพราะทำให้ความสว่างลดลง ไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไร แต่ถ้าสนใจจะทำ ลองซื้อสติกเกอร์มาหุ้มเองก้ได้ครับ

ออฟไลน์ Vinfotal

• Newbie
  • *
ร้านตั้มอะไหล่ครับ แถม แมควอรูล ตัดใหม่นวลจันทร์หรือไม่ก็ ร้านเก่ง mestyle ลาดพร้าว 101 แยก 6 ครับ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.cbr650f.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com